[CR] [CR] มันไม่ง่ายเลยที่จะึ้ขึ้นเขาคิชฌกูฏได้ โดยไม่ต้องลุ้นให้เหนื่อยใจ

กราบสวัสดีพี่น้องเพื่อนผองชาวพันทิปทุกท่านครับ
นี่เป็นรีวิวเวอร์ชั่นใหม่ของผมเลยแฮะ แต่จะเป็นรีวิวที่บ้านๆสุดๆเลยครับ เพราะมีไม่กี่รูปและงวดนี้เก็บข้อมูลมาฝากน้อยมากครับ

เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาได้ไปเขาคิชฌกูฏมาครับ โดยมีความเดิมจากปีที่แล้วที่เดินทางไปแต่ไม่ได้ขึ้น (Y_Y)+
ปีนี้จึงตั้งใจจะไปอีกครั้ง และประสบความสำเร็จเกินความคาดหมาย จึงอยากนำเรื่องราวดีๆมาแบ่งปันครับ เพราะปีที่ผ่านมา ผมเจอคลื่นมหาชนที่เยอะมาก จึงคิดว่าการเดินทางมาที่แสวงบุญแห่งนี้ เราควรรู้เขารู้เรา เพื่อจะได้มาแล้วสุขกายสบายใจและอิ่มบุญพูลสุขอย่างที่สุดครับ

เริ่มต้นเดินทางครับ ออกจากกทม. 8 โมงเช้า เดินทางด้วยมอเตอร์เวย์ ออกบ้านบึงแล้วยิงยาวไปเลยครับ พอขับไปจนบรรจบกับสุขุมวิทที่สามแยกแถวๆเขาชะเมา ก็พุ่งต่อไปจันทบุรีเลยครับ ขับไปเรื่อยๆมาเรียงๆ จะเจอสามแยกที่เลี้ยวไปอ.เขาคิชฌกูฏ จากนั้นก็ตามป้ายไปเลยครับ เดินทางสะดวกมากๆ หาไม่ยากๆ ระยะทางราวๆ 250 กม. ครับ

(แผนที่อย่างละเอียดกดดู google map เอานะครับ ตรงไปตรงมาเลย)
ชื่อสินค้า:   เขาคิชฌกูฏ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่